Quảng cáo
1 câu trả lời 598
Gọi độ dài quãng đường là x(x>0)(km)
+) Thời gian đi dự định của người đó là: x35(h)
+) Thời gian người đó đi một nửa quãng đường đầu là: x:235=x70(h)
+) Trong nửa quãng đường còn lại, người đó dừng lại 15′=14h và tăng vận tốc lên 5km/hnên thời gian người đó đi hết quãng đường còn lại là: x:235+5 +14=x80+14
+) Do thời gian đi thực tế bằng với thời gian dự định nên ta có:
x35=x70+x80+14
⇔x560=14
⇔x=140
Vậy độ dài quãng đường là: 140km
Quảng cáo
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
5 85939
-
Hỏi từ APP VIETJACK7 44628
-
Cho tam giác MNP vuông tại M,đường cao MH
a, Chứng minh tam giác HMN đồng dạng với tam giác MNP
b, chứng minh hệ thức MH2=NH.PH
c, Lấy điểm E tùy ý trên cạnh MP,vẽ điểm F trên cạnh MN sao cho góc FHE =90 độ. Chứng minh tam giác NFH đồng dạng với tam giác MEH và góc NMH=góc FEH
d,Xác định vị trí điểm E trên MP sao cho diện tích tam giác HEF đạt giá trị nhỏ nhất
6 38303