Khánh Linh Võ
Hỏi từ APP VIETJACK
Một vật có khối lượng m đang nằm yên trên mặt ngang, thì chịu tác dụng của lực kéo F song song với mặt ngang. Độ lớn lực kéo F = 1200 N. Vật chuyển động thẳng nhanh dẫn đều với gia tốc 4 m/s^2. Hệ số ma sát trượt giữa vật và mặt ngang là 0,4. Cho g = 10 m/s^2. Xác định khối lượng của vật.
Quảng cáo
1 câu trả lời 620
3 năm trước
Theo phương ngang ta có:
F-Fms=ma<=>F-μmg=ma<=>1200-0,4.m.10=4m<=>8m=1200<=>m=150
Vậy m=150 kg
Quảng cáo
Gửi báo cáo thành công!