Lúc 7h xe xuất phát từ địa điểm A có phương trình chuyển động là: Xa= 440 và lúc 8h xe xuất phát từ B có phương trình chuyển động là: Xb= 40+30(t - 1). Hỏi vào lúc 8h30 hai xe còn cách nhau bao nhiêu? Biết x có đơn vị là ki lô mét (km) và t có đơn vị là giờ (h) .
Quảng cáo
1 câu trả lời 525
4 năm trước
Xa= 440
xb=40+30(1,5-1)=55
xa-xb là khoảng cách của 2 xe
e xem lại pt của xe a nhé, đề bào là chọn gốc thời gian lúc 7h nên pt của xe b phần thời gian là t-1, do đó ta vẫn tính thời gian xe đi đc là 1,5h nhé
Quảng cáo
Gửi báo cáo thành công!