Một người đi xe đạp trong 30 phút, với vận tốc 12km/h. Tính quảng được đi được: (S=v.t - chú ý đơn vị)
Quảng cáo
3 câu trả lời 7335
4 năm trước
Đổi : 30 phút =1/2 giờ
Quãng đường người đi xe đạp đi được là :
S = V . T = 12.1/2 = 6
Vậy quãng đường người đó đi được là 6 km.
Tue Nhi
· 2 năm trước
cho mình hỏi tại sao lại nhân với 1/2 ạ?
Chinh _7D
· 2 năm trước
Vì theo công thức muốn tính quãng đg ta có s=v.t mà vận tốc ở đây là
4 năm trước
Đổi : 30 phút =1/2 giờ
Quãng đường người đi xe đạp đi được là :
S = v . t = 12.1/2 = 6km
4 năm trước
t=30phút=0,5h
Quãng đường người đó đi được
s=v.t=12.0,5=6km/h
Quảng cáo
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
Hỏi từ APP VIETJACK5 74221
-
30946
-
1 25153
Gửi báo cáo thành công!