Quảng cáo
3 câu trả lời 1162
Góc lệch của dòng nước là 67 độ 33 phút.
Cách tính:
Chiều rộng sông là 300 mét.
Chiều dài quãng đường chèo thực tế là 420 mét.
Do đó, dòng nước đã giạt chiếc đò lệch đi 120 mét.
Góc lệch của dòng nước là arctan(120/300) = 67 độ 33 phút.
Vậy, câu trả lời là 67 độ 33 phút.
Đáp án:
44025'44025′
Giải thích các bước giải:
Xét ΔABCΔ��� vuông tại A� có:
cosB=ABBC=300420=57cos�=����=300420=57
⇒ˆB≈44025'⇒�^≈44025′
Vậy dòng nước đã dạt chiếc đò lệch đi một góc gần bằng 44025'
Đáp án:
44025'44025′
Giải thích các bước giải:
Xét ΔABCΔ��� vuông tại A� có:
cosB=ABBC=300420=57cos�=����=300420=57
⇒ˆB≈44025'⇒�^≈44025′
Vậy dòng nước đã dạt chiếc đò lệch đi một góc gần bằng 44025
Quảng cáo
Bạn cần hỏi gì?
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
Đã trả lời bởi chuyên gia
106990 -
Hỏi từ APP VIETJACK71762
-
Đã trả lời bởi chuyên gia
59766 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
52605 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
49829 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
41200 -
39196
