Một tàu ngầm lặn dưới đáy sâu 90m
A)  Áp suất tác dụng lên mặt ngoài  cho ra thân tàu. biết trọng lượng riêng trung bình của nước biển là 10300N/m3
B) nếu tàu lặn sâu thêm 30m nữa. Tính áp suất tác dụng lên thân tàu này
C)Tóm tắt bài
A)  Áp suất tác dụng lên mặt ngoài  cho ra thân tàu. biết trọng lượng riêng trung bình của nước biển là 10300N/m3
B) nếu tàu lặn sâu thêm 30m nữa. Tính áp suất tác dụng lên thân tàu này
C)Tóm tắt bài
Quảng cáo
1 câu trả lời 178
2 năm trước
Tóm tắt:
h1=90m
h2=90+30=120m
d=10300N3
p1=? , p2=?
Giải
Áp suất chất lỏng tác dụng lên mặt ngoài ở thân tàu là:
p1= d. h1=10300.90=927000 (Pa)
Áp suất chất lỏng tác dụng lên thân tàu khi tàu lặn xuống thêm 30m là:
p2=d.h2=10300.120=1236000 (Pa)
Đáp số.....
Quảng cáo
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
Hỏi từ APP VIETJACK5 74221
-
1 25153
Gửi báo cáo thành công!