Lúc 7 giờ 30 phút một người đi xe đạp từ A với vận tốc 18km/giờ và đến B lúc 12 giờ . Hỏi 1 người đi xe máy với vận tốc gấp 3 lần xe đạp thì quãng đường AB hết bao nhiêu thời gian ?
mình cần gấp mọi người giúp mình với ạ
Quảng cáo
2 câu trả lời 272
Thời gian ngườ đi xe đạp đi hết là:
12 giờ- 7 giờ 30 phút=4 giờ 30 phút=4,5 giờ
Do quãng đường AB là không thay đổi nên khi vận tốc của người đi xe máy gấp 3 lần người đi xe đạp thì thời gian người này đi hết sẽ bằng thời gain của người đi xe đạp và bằng:
4,5:3=1,5(giờ)=1 giờ 30 phút
Đáp số: 1 giờ 30 phút
Thời gian một người đi xe đạp từ A đến B hết:
12h−7h30phút= 4giờ30phút=4,5h
Vì cùng một quãng đường, mà 1 người đi xe máy với vận tốc gấp 3 lần xe đạp
=> Thời gian giảm 3 lần
=> Thời gian xe máy đi:
4,5:3=1,5h=1giờ30phút
Quảng cáo
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
8 42298