Quảng cáo
5 câu trả lời 370
a) Thời gian xe máy đi hết quãng đường là:
8 giơ 25 phút- 7 giờ=1 giờ 25 phút=1712(giờ)
Độ dài quãng đường AB là:
32×1712=1363(km)
b) Nếu người đó đi từ B về A với vận tốc 40km/giờ thì mất số giờ để về đến A là:
1363:40=1715 giờ=1 giờ 8 phút
Đáp số:
a) 1363km
b) 1 giờ 8 phút
Quảng cáo
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
8 42298
Gửi báo cáo thành công!