Quảng cáo
2 câu trả lời 291
5 giờ 24 phút=27/5 h
Gọi thời gian đi là x (h), 0<x<27/5
Thời gian về là: 27/5-x (h)
Quãng đường tính theo thời gian đi và về lần lượt là: 50x và 40.(27/5-x) (km)
=>ta có:
50x=40.(27/5-x)<=>50x=216-40x
<=>90x=216<=>x=12/5 (t/m)
Vậy AB=50.12/5=120km
Quảng cáo
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
5 85939
-
8 45730
-
Hỏi từ APP VIETJACK7 44628
-
Cho tam giác MNP vuông tại M,đường cao MH
a, Chứng minh tam giác HMN đồng dạng với tam giác MNP
b, chứng minh hệ thức MH2MH2=NH.PH
c, Lấy điểm E tùy ý trên cạnh MP,vẽ điểm F trên cạnh MN sao cho góc FHE =90 độ. Chứng minh tam giác NFH đồng dạng với tam giác MEH và góc NMH=góc FEH
d,Xác định vị trí điểm E trên MP sao cho diện tích tam giác HEF đạt giá trị nhỏ nhất
6 38303