Quảng cáo
2 câu trả lời 324
3 năm trước
ta có pthh :
C2H5OH +3O2 ---------->2CO2 +3H2O
Tỳ lệ :0,2 mol-----0,6 mol-----0,4 mol
VCO2 :0,4 X 22,4 =tự tính
nCO2=0,6mol -------->n KK =0,6 X 100/20 =3 MOL
Vkk =3 x 22,4 =67,2 l
3 năm trước
C2H6O + 3O2 to→2CO2 + 3H2O (1)
nC2H6O = 9,2:46 = 0,2 mol
Theo (1): nO2 = 3nC2H6O = 0,6 mol
=> VV=O2 = 0,6.22,4 = 13,44 l
Vậy Vkhông khí = 13,44. 10020=6,72 l
Quảng cáo
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
Hỏi từ APP VIETJACK1 28869
Gửi báo cáo thành công!