Một đoàn tàu rời ga chuyển động thẳng nhanh dần đều. Sau 1,5 phút tàu đạt tốc độ 40km/h. Cần bao nhiêu giây nữa thì tao sẽ đạt tốc độ 60km/h ?
Quảng cáo
2 câu trả lời 2921
4 năm trước
đổi 1,5ph=90s; 40km/h=1009m/s; đổi 60km/h=503m/sa=100990=1081(m/s2)v=v0+at→t=503-01081=135s
tính từ ban đầu sau 135s tàu sẽ đạt 60km/h
4 năm trước
đổi 1,5ph=90s; 40km/h=1009m/s; đổi 60km/h=503m/sa=100990=1081(m/s2)v=v0+at→t=503−01081=135sđổi 1,5ph=90s; 40km/h=1009m/s; đổi 60km/h=503m/sa=100990=1081(m/s2)v=v0+at→t=503-01081=135s
tính từ ban đầu sau 135s tàu sẽ đạt 60km/h
Quảng cáo
Gửi báo cáo thành công!