Một ô tô đang đi với vận tốc lớn hơn 72 km/h, phía trước là đoạn đường chỉ cho phép chạy với tốc độ tối đa là 72 km/h vì thế người lái xe đạp phanh để ô tô chuyển động chậm dần đều với vận tốc trong đó t là khoảng thời gian tính bằng giây kể từ lúc bắt đầu đạp phanh. Hỏi từ lúc bắt đầu đạp phanh đến lúc đạt tốc độ 72 km/h ô tô đã di chuyển quãng đường là bao nhiêu mét?
A. 100m
B. 125 m
C. 150 m
D. 175 m
Quảng cáo
1 câu trả lời 221
Ta có 72 km/h = 20 m/s
Từ lúc bắt đầu đạp phanh đến lúc đạt tốc độ 72 km/h ta có phương trình
30-2t = 20 => t = 5
Vậy từ lúc đạp phanh đến khi ô tô đạt tốc độ ô tô đi được quãng đường là

Chọn B.
Quảng cáo
Bạn cần hỏi gì?
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
Đã trả lời bởi chuyên gia
106077 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
95554 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
73801

