Giả sử chi phí C(x) (nghìn đồng) để sản xuất x bánh mì của một cửa hàng bánh được cho bởi hàm số C(x) = 2,5x3 – 500x + 100 000. Hàm chi phí biên của cửa hàng để sản xuất 120 bánh mì là:
A. 108500 đồng.
B. 106500 đồng.
C. 105500 đồng.
D. 107500 đồng.
Quảng cáo
1 câu trả lời 1
Đáp án đúng là: D
Hàm chi phí biên là C'(x) = 7,5x2 – 500.
Có C'(120) = 7,5.1202 – 500 = 107500 đồng.
Quảng cáo
Bạn cần hỏi gì?
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
Đã trả lời bởi chuyên gia
106108 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
95580 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
73835
Gửi báo cáo thành công!

