Cho chuyển động thẳng xác định bởi phương trình s = t3 – 3t2 + 4t trong đó t tính bằng giây (s) và s được tính bằng mét (m). Gia tốc của chất điểm lúc t = 2 s bằng:
A. 4 (m/s2).
B. 6 (m/s2).
C. 8 (m/s2) .
D. 12 (m/s2).
Quảng cáo
1 câu trả lời 1
Đáp án đúng là: B
Có v(t) = s' = 3t2 – 6t + 4; a(t) = v' = 6t – 6;
Có a(2) = 6.2 – 6 = 6 (m/s2).
Quảng cáo
Bạn cần hỏi gì?
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
Đã trả lời bởi chuyên gia
106108 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
95580 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
73835
Gửi báo cáo thành công!

