Một vật rơi tự do với phương trình chuyển động \(s = \frac{1}{2}g{t^2}\) trong đó g = 9,8 m/s2 và t tính bằng giây (s). Vận tốc của vật tại thời điểm t = 5 s bằng:
A. 49 (m/s).
B. 25 (m/s).
C. 10 (m/s) .
D. 18 (m/s).
Quảng cáo
1 câu trả lời 1
Đáp án đúng là: A
Có \(v\left( t \right) = s'\left( t \right) = gt\). Do đó v(5) = 9,8.5 = 49 (m/s).
Quảng cáo
Bạn cần hỏi gì?
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
Đã trả lời bởi chuyên gia
106108 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
95580 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
73835
Gửi báo cáo thành công!

