UyênPhương
Hỏi từ APP VIETJACK
Bạn Lan đi từ trường đến nhà với vận tốc 12km/giờ hết nửa giờ. Nếu Lan đi với vận tốc 10km/giờ thì hết bao nhiêu thời gian?
Quảng cáo
2 câu trả lời 130
1 năm trước
quãng đường từ nhà đến trường là
12⋅1/2=6(km)
nếu đi với vận tốc 10km/h thì hết
6:10 =0,6(giờ)
Đổi 0,6 giờ =36(phút)
1 năm trước
Đổi : nửa giờ = 30 phút = 1/2 giờ
quãng đường từ nhà đến trường là
s=v⋅t=12⋅1/2=6(km)
nếu đi với vận tốc đó thì hết
t=s/v = 6:10 =0,6(giờ)
=36(phút)
Quảng cáo
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
8 74277
-
9 49098
-
Hỏi từ APP VIETJACK7 46021
Gửi báo cáo thành công!