Quảng cáo
1 câu trả lời 1845
T=5249,24sT=5249,24s
Giải thích các bước giải:
Bán kính quay của vệ tinh là:
r=h+R=200+6400=6600km=6600000mr=h+R=200+6400=6600km=6600000m
Tốc độ góc là:
ω=vr=79006600000=7966000rad/sω=vr=79006600000=7966000rad/s
Chu kì quay là:
T=2πω=2π7966000=5249,24s
Quảng cáo
Bạn cần hỏi gì?
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
156215
-
101017
-
Hỏi từ APP VIETJACK61842
Gửi báo cáo thành công!
