Trần Khánh Sang
Hỏi từ APP VIETJACK
mua 3kg gạo tẻ và 5kg gạo nếp hết tất cả là 132000đ . mua 6kg gạo tẻ và 8kg gạo nếp hết tất cả là 228000đ . tính giá tiền của 1 kg gạo mỗi loại ?
Quảng cáo
2 câu trả lời 1003
2 năm trước
Giá 1kg gạo nếp là:
132.000 - ( 228.000 : 2 ) = 18.000 ( đ )
Giá 1kg gạo tẻ là:
114.000
Đ/s:...
Quảng cáo
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
42379
Gửi báo cáo thành công!