Tính động năng của các đối tượng sau:
Một giọt nước mưa có khối lượng m1 = 50,0 mg rơi với vận tốc v1 = 5,00 m/s.
Quảng cáo
2 câu trả lời 244
Lời giải
Wđ1 = \[\frac{1}{2}{m_1}v_1^2 = \frac{1}{2}{.50.10^{ - 6}}{.5^2} = 0,625mJ\]
Quảng cáo
Bạn cần hỏi gì?
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
156148
-
100987
-
Hỏi từ APP VIETJACK61835
Gửi báo cáo thành công!
