Câu 9: Một người kéo một hòm gỗ trượt trên sàn nhà bằng một dây có phương hợp với phương ngang một góc 600. Lực tác dụng lên dây bằng 150N. Công của lực đó thực hiện được khi hòm trượt đi được 10 mét là:
A. A = 1275 J. B. A = 750 J. C. A = 1500 J. D. A = 6000 J
Quảng cáo
2 câu trả lời 985
Công của lực là
A = F.s.Cos(anpha) = 150.10.Cos(60)
= 750 (J)
Đáp án B
Quảng cáo
Bạn cần hỏi gì?
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
Đã trả lời bởi chuyên gia
151706 -
98387
-
Hỏi từ APP VIETJACK
Đã trả lời bởi chuyên gia
59976
Gửi báo cáo thành công!
