Quảng cáo
3 câu trả lời 3207
vận tốc trung bình của người đó trên cả quãng đường là
48.1,5+0,5.402=46 km/h
TT
t1=1,5giờ
t2=30phút=0,5giờ
v1=48 km/h
v2=40 km/h
s1=?,s2=?
vtb=?
_______________
Quãng đường người đó đi trong 1,5 h là
s1=v1.t1=48.1,5=72 (km)
Quãng đường người đó đi đc trong 30 phút là
s2=v2.t2=40.0,5=20 (km)
Vận tốc trung bình của người đó trên suốt quãng đường là:
vtb=s1+s2t1+t2=(72+20)(1,5+0,5)=46 km/h
ĐS: 46km/h
Đáp án:
a) độ dài quãng đường người đó đã đi trong 1,5 giờ đầu: 3/2h*48km/h =72km
độ dài quãng đường người đó đã đi trong 30’ tiếp theo: 1/2h*40km/h =20km
b) vận tốc trung bình của người đó trên suốt quãng đường đã đi 72+20/1.5+0.5 =46km/h
Quảng cáo
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
8 42298