Hải Nguyễn
Hỏi từ APP VIETJACK
Một khu đất hình chữ nhật
Có nửa chu vi là 247m
Chiều dài hơn chiều rộng 37m
Người ta trồng khoai trên khu đất đó,biết rằng cứ 8m vuông là thu hoạch được 32kg khoai hỏi người ta thu hoạch được ở khu đất đó bao nhiêu tạ khoai ?
Có nửa chu vi là 247m
Chiều dài hơn chiều rộng 37m
Người ta trồng khoai trên khu đất đó,biết rằng cứ 8m vuông là thu hoạch được 32kg khoai hỏi người ta thu hoạch được ở khu đất đó bao nhiêu tạ khoai ?
Quảng cáo
2 câu trả lời 2715
3 năm trước
Chiều dài khu đất là:
(247 + 37) : 2=142 (m)
Chiều rộng khu đất là:
142 - 37=105 (m)
Diện tích khu đất là:
142 x 105=14910 (m2)
Số khoai thu được là:
14910 : 8 x 32=59640 (kg)
Đổi: 59640kg=596,4 tạ
Đáp số: 596,4 tạ
Quảng cáo
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
11 40763
-
Hỏi từ APP VIETJACK3 29272
Gửi báo cáo thành công!