Dây may so của một bếp điện có chiều dài l=5m, tiết diện S=0,1mm2, p=0,4.10-6Ωm
a) tính điện trở dây may sao của bếp
b) tính công suất tiêu thụ của bếp điện khi mắc bếp vào lưới điện có U=220V
Quảng cáo
1 câu trả lời 924
4 năm trước
-điện trở của dây:
R= P × l/ S = 0,4.10^-6 × 5 / 0,1.10^-6
= 2000 ôm
Quảng cáo
Câu hỏi hot cùng chủ đề
Gửi báo cáo thành công!