Bài 6*: Mẹ mua 20 gói kẹo giá 4500 đồng một gói thì vừa hết số tiền đang có. Cũng với số tiền ấy, nếu mua bánh thì được bao nhiêu gói, biết rằng giá một gói bánh hơn giá một gói kẹo là 4500?
Quảng cáo
3 câu trả lời 749
4 năm trước
số tiền để mua được 20 gói kẹo là 20x4500=90 000 (đồng)
Giá một gói bánh là 4500+4500=9000 đồng
Cũng với số tiền ấy, nếu mua bánh thì được 90000 : 9000=10 gói
Quảng cáo
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
8 42298
Gửi báo cáo thành công!