Một ôtô đi trên quãng đường AB với vận tốc 54 km/h . Nếu tăng vận tốc thêm 6 km/h thì ôtô đến B sớm hơn dự tính 30 phút. Tính quãng đường AB và thời gian dự tính đi quãng đường đó?
Quảng cáo
1 câu trả lời 678
4 năm trước
Ta có : S=v1.t=54t=60(t−0,5)⇒t=5hS=v1t=54t=60t−0,5⇒t=5h
⇒S=v1t=54.5=270(km)
Quảng cáo
Gửi báo cáo thành công!