Quảng cáo
1 câu trả lời 200
Để tính tổng số tiền mẹ đã chi cho cả sữa và đường, ta thực hiện các bước sau:
1. **Tính tiền sữa:**
- Mỗi hộp sữa có giá 8.000₫.
- Mẹ mua 4 hộp sữa.
- Tổng tiền sữa: \( 4 \times 8.000 \text{₫} = 32.000 \text{₫} \).
2. **Tính tiền đường:**
- Mỗi kg đường có giá 22.000₫.
- Mẹ mua 2 kg đường.
- Tổng tiền đường: \( 2 \times 22.000 \text{₫} = 44.000 \text{₫} \).
3. **Tính tổng số tiền:**
- Tổng tiền sữa và đường: \( 32.000 \text{₫} + 44.000 \text{₫} = 76.000 \text{₫} \).
Vậy mẹ đã mua cả sữa và đường hết **76.000₫**.
Quảng cáo
Bạn cần hỏi gì?
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
Đã trả lời bởi chuyên gia
72395 -
Hỏi từ APP VIETJACK
Đã trả lời bởi chuyên gia
31301 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
Số thích hợp viết vào chỗ chấm để 45m2 6cm2 = ........... cm2 là:
A. 456
B. 4506
C. 456 000
D. 450 006
28493 -
Hỏi từ APP VIETJACK
Đã trả lời bởi chuyên gia
27448 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
25046 -
Hỏi từ APP VIETJACK
Đã trả lời bởi chuyên gia
24833
