Biết điện trở tương đương của đoạn mạch gồm 2 điện trở R1R1, R2R2 mắc song song với nhau là 10 ΩΩ. Biết cường độ qua mạch là 2,5A. Tính U1U1.
A. 12 V
B. 3V
C. 25V
D. 30V
Quảng cáo
1 câu trả lời 388
4 năm trước
U=I.R=10.2,5=25V
do R1//R2 nên U=U1=U2=25V
Đáp án C
Quảng cáo
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
12207
Gửi báo cáo thành công!