Quảng cáo
2 câu trả lời 598
Mảnh đất có hình chữ nhật với chiều dài là 10m và chiều rộng ít hơn chiều dài 3m, vậy chiều rộng của mảnh đất là 10 - 3 = 7m. Diện tích của mảnh đất là chiều dài nhân với chiều rộng, tức là 10 x 7 = 70m². Vậy diện tích của mảnh đất là 70m².
Chiều rộng hình chữ nhật là
`10-3= 7` (m)
Diện tích hình chữ nhật là
`10x7=70 (m^2)`
Quảng cáo
Bạn cần hỏi gì?
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
Đã trả lời bởi chuyên gia
79635 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
Số thích hợp viết vào chỗ chấm để 45m2 6cm2 = ........... cm2 là:
A. 456
B. 4506
C. 456 000
D. 450 006
29976 -
Hỏi từ APP VIETJACK28338
-
Đã trả lời bởi chuyên gia
26125
Gửi báo cáo thành công!
