Một tổ công nhân bình thường mỗi ngày sản xuất được 48 sản phẩm nhưng vào ngày có khối lượng công việc nhiều, tổ được bổ sung thêm 3 công nhân nữa thì sản xuất được 72 sản phẩm. Hỏi bình thường tổ công nhân đó có bao nhiêu người (biết số lượng sản phẩm mỗi công nhân làm như Nhau)
Quảng cáo
1 câu trả lời 2120
3 năm trước
3 người công nhân trong 1 ngày sản xuất ra được số sản phẩm là 99 - 72 = 27 ( sản phẩm )
1 người công nhân trong 1 ngày sản xuất ra được số sản phẩm là 27 : 3 = 9 ( sản phẩm )
Số công nhân tổ đó có là 72 : 9 = 8 ( công nhân )
Quảng cáo
Câu hỏi hot cùng chủ đề
Gửi báo cáo thành công!