2. Một người công nhân đạp xe đều trong 20 phút đi được quãng đường dài 3km.
a) Tính vận tốc của người đó?
b) Biết quãng đường từ nhà đến xí nghiệp là 3600 m. Hỏi người đó đi từ nhà đến xí nghiệp hết bao nhiêu phút.
c) Nếu đạp xe liên tục trong 2 giờ thì người này đi được quãng đường là bao nhiêu km ?
Quảng cáo
2 câu trả lời 7574
3 năm trước
a, Đổi: 20 phút=13h
Vận tốc của người đó là:
v=st=313=9 km/h
Vậy v=9 km/h
b, Đổi: 3600m=3,6 km
Thời gian người đó đi từ nhà đến xí nghiệp là:
t'=s'v=3,69=0,4h=24 phút
Vậy t'=24 phút
c, Quãng đường người đó đi được trong 2h là:
s''=v.t''=9.2=18 km
Vậy s''=18 km
Quảng cáo
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
1 12533
-
11221
-
6579
-
3588
Gửi báo cáo thành công!