- để trung hòa tan dung dịch chứa 4 gam naoh cần 200 gam dung dịch h2so4. nồng độ phần của dung dịch axit đã dùng là?
giúp em câu trên với ạ, em cám ơn nhiều
Quảng cáo
1 câu trả lời 545
3 năm trước
nNaOH=4 : 40=0,1 mol2NaOH+H2SO4->Na2SO4+2H2O 0,1--->0,05 (mol)mH2SO4=0,05.98=4,9gC%H2SO4=4,9200.100%=2,45%..
Huân Nguyễn
· 3 năm trước
cám ơn nhiều ạ
Quảng cáo
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
3089
-
1 807
-
Hỏi từ APP VIETJACK
Gửi báo cáo thành công!