Một cửa hàng thực phẩm bán một loại xúc xích với các giá như sau:
-mua 1 gói giá 50 000đ
-mua 2 gói giá 90 000đ
-mua 3 gói giá 130 000đ
Hôm nay mai đi chợ cùng mẹ ,mai mua 3 gói là rẻ nhất .Em hãy giải thích tại sao mẹ mai lại khuyên như thế?
-mua 1 gói giá 50 000đ
-mua 2 gói giá 90 000đ
-mua 3 gói giá 130 000đ
Hôm nay mai đi chợ cùng mẹ ,mai mua 3 gói là rẻ nhất .Em hãy giải thích tại sao mẹ mai lại khuyên như thế?
Quảng cáo
3 câu trả lời 424
Giá tiền 1 gói nếu mua 2 gói là:
90 000 : 2=45 000 (đồng)
Giá tiền 1 gói nếu mua 3 gói là:
130 000 : 343 000 (đồng)
Vậy khi mua 3 gói thì rẻ nhất (do khi đó giá 1 gói là ít nhất)
Quảng cáo
Bạn cần hỏi gì?
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
Đã trả lời bởi chuyên gia
Điền vào chỗ trống trong bảng thanh toán sau:
Số thứ tự Loại hàng Số lượng (quyển) Giá đơn vị (đồng) Tổng số tiền (đồng) 1 Vở loại 1 35 2000 ... 2 Vở loại 2 42 1500 ... 3 Vở loại 3 38 1200 ... Cộng: ... 170202 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
78790 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
63239 -
Hỏi từ APP VIETJACK
Đã trả lời bởi chuyên gia
39549 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
35527 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
32400
Gửi báo cáo thành công!



