Quỳnh Liên
Hỏi từ APP VIETJACK
Mẹ An mua 15kg gạo tẻ,lợi 4800 đồng một ki lô gam và mua 12kg gạo nếp loại 7300 một ki lô gam.Hỏi mẹ An mua gạo hết tất cả bao nhiêu tiền?
Quảng cáo
1 câu trả lời 341
3 năm trước
Mẹ An mua gạo tẻ hết số tiền là:
15 . 4800 =72000 ( đồng)
Mẹ An mua số gạo nếp hết số tiền là:12 . 7300 =87600 ( đồng)
Mẹ An mua gạo hết số tiền là:
72000+87600=159600 (đồng)
Đáp số:159600 đồng
. là nhân nhé
Quảng cáo
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
Hỏi từ APP VIETJACK21958
Gửi báo cáo thành công!