Trần Thị Lan Anh
Hỏi từ APP VIETJACK
Một tàu ngầm đang đi chuyển ở dưới biển. Áp kế đặt ở ngoài vỏ tàu chỉ áp suất 1.500.000N/m^2. Một lúc sau, tàu lặn thêm 100m. Biết trọng lượng riêng của nước biển là 10.300N/m^2. Tính
a, Số chỉ áp kế khi đó
b, Đọ sâu của tàu ngầm ở 2 thời điểm nói trên
a, Số chỉ áp kế khi đó
b, Đọ sâu của tàu ngầm ở 2 thời điểm nói trên
Quảng cáo
1 câu trả lời 732
3 năm trước
a,Số chỉ áp kế khi đó:
p2=d.h2=10000.250=2500000(N/m2)
b,Độ sâu của tàu ngầm tại thời điểm thứ nhất:
h1=p1d=150000010000=150(m)h1=p1d=150000010000=150(m)
Độ sâu của tàu ngầm tại thời điểm thứ hai:
h2=h1+Δh=150+100=250(m)h2=h1+Δh=150+100=250(m)
Số chỉ áp kế khi đó:
p2=d.h2=10000.250=2500000(N/m2)
Quảng cáo
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
Hỏi từ APP VIETJACK5 74221
-
30946
-
1 25153
Gửi báo cáo thành công!