Phạm Ngọc Khánh An
Hỏi từ APP VIETJACK
1 ô tô cứ đi 12km thì tiêu hao hết 1l xăng , giá tiền 1l xăng là 19000đ. Tính phải mua xăng để ô tô đi đc quảng đường là 180km
Quảng cáo
3 câu trả lời 1392
ô tô đi hết số lít xăng là:
180:12=15(l)
ô tô mất số tiền để mua xăng là:
19000x15=285 000(đồng)
ĐS: 285 000(đồng)
3 năm trước
ô tô đi hết số lít xăng là:
180:12=15(l)
ô tô mất số tiền để mua xăng là:
19000x15=285 000(đồng)
ĐS: 285 000(đồng)
Quảng cáo
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
8 42298
Gửi báo cáo thành công!