Quảng cáo
2 câu trả lời 13490
CH3CHO + 2AgNo3 + 3NH3 + H2O → CH3COONH4 + 2NH4No3 + 2Ag
nCH3CHO=8,8/44=0,2 mol
=>nAg=2.nCH3CHO=0,4 mol
=>mAg=0,4.108=43,2 g
CH3CHO + 2AgNo3 + 3NH3 + H2O → CH3COONH4 + 2NH4No3 + 2Ag
nCH3CHO=8,8/44=0,2 mol
=>nAg=2.nCH3CHO=0,4 mol
=>mAg=0,4.108=43,2 g
Quảng cáo
Bạn cần hỏi gì?
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
Hỏi từ APP VIETJACK105920
-
Hỏi từ APP VIETJACK
Đã trả lời bởi chuyên gia
65013 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
59229 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
42372 -
Hỏi từ APP VIETJACK
Đã trả lời bởi chuyên gia
39565
Gửi báo cáo thành công!
