Quảng cáo
6 câu trả lời 14852
Vì thời gian người quan sát nghe tiếng bom nổ là 15s và vận tốc tuyền âm trong không khí bằng 340m/s nên ta có:
Khoảng cách người quan sát cho đến chỗ bom nỗ là:
S= v.t = 340 . 15 = 5100 (m)
=> Đáp án: 5100 m
Bom nổ cách người quan sát: s = v.t = 340.15 = 5100 m
Khoảng cách người quan sát cho đến chỗ bom nỗ là:
340 . 15 = 5100 (m)
Đáp án: 5100 m
tính quãng đường=v.t
=>340.15=5100m
Quảng cáo
Bạn cần hỏi gì?
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
Đã trả lời bởi chuyên gia
17607 -
Hỏi từ APP VIETJACK
Đã trả lời bởi chuyên gia
13634 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
12898 -
Hỏi từ APP VIETJACK
Đã trả lời bởi chuyên gia
12823 -
Hỏi từ APP VIETJACK12026
Gửi báo cáo thành công!

