Trần Tuyết
Hỏi từ APP VIETJACK
Một ca nô đi xuôi dòng với vận tốc 18 km/ h từ bến a đến bến b hết 8 giờ .biết vận tốc dòng nước là 3 km/ h ca nô đi ngược dòng từ bến b về bên a khoảng thời gian bao nhiêu
Quảng cáo
2 câu trả lời 787
3 năm trước
Vận tốc ca nô khi nước lặng là: 18-3=15 km/ giờ
Quãng đường ab là: 18x8=144 km
Vận tốc ca nô ngược dòng là: 15-3=12 km/ giờ
Thời gian đi ngược dòng là: 144:12=12 giờ
Đ/s: 12 giờ
Trần Tuyết
· 3 năm trước
Em cảm ơn chị nhiều lắm ạ
Quảng cáo
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
8 42298
Gửi báo cáo thành công!