Người ta dùng một máy bơm để bơm 20m3 lên độ cao 5m, trong 1 phút. Biết hiệu suất của máy bơm là 80% và khối lượng riêng của nước là 1000 kg/ m3. Tính công suất của máy bơm.
Quảng cáo
1 câu trả lời 450
3 năm trước
V = 20 cm³
h = 5m
d= 1kg / dm³
suy ra : H = V.d =0,02 .1 = 0,02
Q = 10 m = 10n.0,02 =0,2
Hi = Q .h = 0,2 .5 = 1
Do h = 80% =) Ai /Atq = 80% =) Atq = Ai /80% = 1/80%
= 1,25
Quảng cáo
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
30946
-
10008
-
9862
Gửi báo cáo thành công!