Thinen Phạm
Hỏi từ APP VIETJACK
Mẹ mua 8,5kg gạo với giá 18 000đ 1kg ,mua thịt hết 120.000đ.hỏi mẹ mua hết tất cả bao nhiêu tiền
Quảng cáo
1 câu trả lời 89
To calculate the total cost, first find the cost of the rice.
The price of 1 kg of rice is 18,000đ. Therefore, for 8.5 kg:
8.5 kg×18,000 đ/kg=153,000 đ8.5kg×18,000đ/kg=153,000đ
Next, add the cost of the meat, which is 120,000đ.
So, the total cost is:
153,000 đ+120,000 đ=273,000 đ153,000đ+120,000đ=273,000đ
Mother spent a total of 273,000đ.
Quảng cáo
Bạn cần hỏi gì?
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
Đã trả lời bởi chuyên gia
64384 -
Hỏi từ APP VIETJACK
Đã trả lời bởi chuyên gia
58843 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
49966 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
46322 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
40545 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
36851 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
31063 -
Hỏi từ APP VIETJACK
Đã trả lời bởi chuyên gia
30995
Gửi báo cáo thành công!
