Quảng cáo
1 câu trả lời 122
2 năm trước
Đáp án:
= 450g nước tinh khiết.
Giải thích các bước giải:
Lượng muối lúc đầu:
300 × 5 : 100 = 15 ( g )
Số nước sau khi đổ thêm:
15 : 2 × 100 = 750 ( g )
Số nước tinh khiết cần đổ thêm:
750 - 300 = 450 ( g )
Quảng cáo
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
8 42298
Gửi báo cáo thành công!