Kiều trinh nguyễn
Hỏi từ APP VIETJACK
Một ô tô khởi hành lúc 7 giờ 30 phút , ô tô đi với vận tốc 52km/giờ . Sau 2 giờ 30 phút thì ô tô đến b . Dọc đường xe nghỉ 20 phút .
A) Tính quãng đường ab
B) ô tô đến b lúc mấy giờ ?
Em cần lời giải chi tiết
A) Tính quãng đường ab
B) ô tô đến b lúc mấy giờ ?
Em cần lời giải chi tiết
Quảng cáo
2 câu trả lời 126
2 năm trước
a) Thời gian xe ô tô đó đi từ A đến B là :
2 giờ 30 phút - 20 phút = 2 giờ 10 phút
Đổi 2 giờ 10 phút = 136 giờ
Quãng đường AB dài số km là :
52×136=112,67 (km)
b) Ô tô đến B lúc :
7 giờ 30 phút + 2 giờ 30 phút = 10 giờ
Đáp số: 10 giờ
2 năm trước
Bài giải :
a) Thời gian xe ô tô đó đi từ A đến B là :
7 giờ 30 phút - 2 giờ 30 phút - 20 phút = 4 giờ 30 phút
Đổi 4 giờ 30 phút = 4,5 giờ
Quãng đường AB dài số km là :
52 x 4,5 = 243 ( km )
b) Ô tô đến B lúc :
243 : 4,5 = 54 ( giờ )
Đổi 54 giờ = 2 giờ 6 phút
Đ/S : .....................
Chúc bn hc tốt^^
Quảng cáo
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
8 42298
Gửi báo cáo thành công!