6.Trong 2 giờ xe máy đi được 65km. Trong 3 giờ ô tô đi được 264,6km.Hỏi mỗi giờ ô tô đi nhiều hơn xe máy bao nhiêu ki-lô-mét? ...................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................
Quảng cáo
2 câu trả lời 206
Bài 5: Chưa rõ đề
Bài 6:
1 giờ xe máy đi được số km là:
65 : 2=32,5 (km)
1 giờ ô tô đi được số km là:
264,6 : 3=88,2 (km)
1 giờ ô tô đi nhiều hơn xe máy số km là:
88,2 - 32,5=55,7 (km)
Đáp số: 55,7 km
5.Một mảnh vườn hình chữ nhật có chiều dài 32m, chiều rộng bằng 𝟐𝟓 chiều dài. Tính chu vi và diện tích của mảnh vườn đó?
Bài giải
Chu vi mảnh vườn là:
(32+25)× 2 =114(m)
Diện tích mảnh vườn là:
32×25 =800 (m2)
Đáp số: 114m,800m2
6.Trong 2 giờ xe máy đi được 65km. Trong 3 giờ ô tô đi được 264,6km.Hỏi mỗi giờ ô tô đi nhiều hơn xe máy bao nhiêu ki-lô-mét?
Bài giải
Xe máy đi số km trong 1 giờ là
65:2=32,5(km)
Xe ôtô đi số km trong 1 giờ là
264,6:3=88,1 (km)
Xe ôtô đi hơn xe máy số km là
88,1-32,5=55,6(km)
Đáp số :55,6 km
Quảng cáo
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
8 42298