Mua 6kg gạo phải trả 27000 đồng.Hỏi mua 4,5kg gạo cùng loại phải trả bao nhiêu tiền?
Quảng cáo
1 câu trả lời 944
Giá tiền mua 1 kg gạo là:
27 000 : 6=4500 (đồng)
Số tiền mau 4,5kg gạo cùng loại là:
4500 x 4,5=20 250 (đồng)
Đáp số: 20 250 đồng
Quảng cáo
Bạn cần hỏi gì?
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
Đã trả lời bởi chuyên gia
64384 -
Hỏi từ APP VIETJACK
Đã trả lời bởi chuyên gia
58843 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
49966 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
46322 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
40545 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
36851 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
31063 -
Hỏi từ APP VIETJACK
Đã trả lời bởi chuyên gia
30995
Gửi báo cáo thành công!
