cho R= 10 ôm nối tiếp đèn 3V - 0,2 A vào HĐT u = 4,5V . tìm Iđ? sáng như thế nào?
Quảng cáo
1 câu trả lời 408
3 năm trước
Rđ=UđmIđm=30,2=15 ômR nối tiếp đèn nên Rtđ=R+Rđ=10+15=25 ôm=>Iđ=I=URtđ=4,525=0,18A<IđmVậy Iđ=0,18A và đèn sáng yếu hơn bình thường.
Quảng cáo
Câu hỏi hot cùng chủ đề
Gửi báo cáo thành công!