Một ô tô khởi hành từ A lúc 7 giờ 30 phút và đến B lúc 9 giờ .Quãng đường AB dài 75km . Tính vận tốc trung bình của ô tô ?
Quảng cáo
5 câu trả lời 740
Thời gian đi là: 9 giờ - 7 giờ 30 phút=1 giờ 30 phút=1,5 giờ
Vận tốc trung bình là: 75 : 1,5=50 km/giờ
Thời gian ô tô đi từ A đến B là :
9 giờ - 7 giờ 30 phút = 1 giờ 30 phút = 1,5 giờ
Vận tốc của ô tô là :
75 : 1,5 = 50 (km/giờ)
Thời gian ô tô đi từ A đến B là :
9 giờ - 7 giờ 30 phút = 1 giờ 30 phút = 1,5 giờ
Vận tốc của ô tô là :
75 : 1,5 = 50 (km/giờ)
Đ/s : 50 km/giờ
Thời gian ô tô đi từ A đến B là :
9 giờ - 7 giờ 30 phút = 1 giờ 30 phút = 1,5 giờ
Vận tốc của ô tô là :
75 : 1,5 = 50 (km/giờ)
Đ/s : 50 km/giờ
Quảng cáo