Dương Nhuần
Hỏi từ APP VIETJACK
Một lớp học có 45 học sinh gồm ba loại: giỏi, khá, trung bình. Số học sinh giỏi chiếm 20% số học sinh cả lớp. Số học sinh trung bình bằng 4/9 số học sinh còn lại ( số học công lại gồm hai loại khá và trung bình).
a) Tính số học sinh mỗi loại.
b) Tìm tỉ số phần trăm giữa số học sinh giỏi và học sinh khá
Quảng cáo
2 câu trả lời 550
3 năm trước
a) số học sinh giỏi : 20% × 45= 9
Số học sinh còn lại 45-9= 36
Số học sinh trung bình: 4/9 × 36= 16
Số học sinh khá: 45-9-16= 20
b) tỷ số phần trăm học sinh giỏi và khá: 9/20= 45%
3 năm trước
a.Số học sinh giỏi của lớp là: 45.20%= 9 hs
Số học sinh còn lại của lớp là: 45-9=36 hs
Số học sinh trung bình là: 36.4/9=16 hs
Số học sinh khá là: 45-(9+16)=20 hs
b. Tỉ số phần trăm của hs giỏi và hs khá là: 9:20=0,45=45%.
Quảng cáo
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
Điền vào chỗ trống trong bảng thanh toán sau:
Số thứ tự Loại hàng Số lượng (quyển) Giá đơn vị (đồng) Tổng số tiền (đồng) 1 Vở loại 1 35 2000 ... 2 Vở loại 2 42 1500 ... 3 Vở loại 3 38 1200 ... Cộng: ... 16 166726 -
12 77020
-
7 34578
-
10 31646
Gửi báo cáo thành công!