Bài 1: Một cần trục nâng một thùng hàng có trọng lượng 300N lên cao 8m trong 20s. Tính công suất của cần trục đó?
Bài 2: Một chiếc ô tô chuyển động với vận tốc 120km/h. Lực kéo của động cơ là 12 000N. Tính công suất của ô tô.
lưu ý: Có tóm tắt
Quảng cáo
1 câu trả lời 739
3 năm trước
Bài 1:
{P=300Nh=8mt=20sP=...W
P=At=P.ht=300.820=...W
Tự tính ra nhé!
Bài 2:
{v=120km/h=1203,6m/sF=12000NP=...W
P=F.v=12000.1203,6=....W
Tự tính ra nhé!
Phương Linh Nguyễn
· 3 năm trước
cảm ơn bạn
Quảng cáo
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
2 9659
-
1 7957
-
7881
-
6116
-
4418
Gửi báo cáo thành công!