Một bóng đèn có ghi 220V – 75W.
|
Phát biểu |
Đúng |
Sai |
|
a. Công suất tiêu thụ điện của bóng đèn là 75W khi nó được sử dụng với những hiệu điện thế nhỏ hơn 220V. |
|
|
b. Khi bóng đèn hoạt động bình thường thì cường độ dòng điện chạy qua bóng đèn là 3A. |
|
|
|
c. Điện trở của bóng đèn là 647Ω. |
|
|
|
d. Khi sử dụng bóng đèn với hiệu điện thế 220V trong 10 phút thì bóng đèn tiêu thụ một năng lượng điện là 45000J. |
|
Quảng cáo
1 câu trả lời 1
Đáp án đúng là: a – Sai; b – Sai; c – Đúng; d – Đúng
a – Sai: Số oát ghi trên các dụng cụ điện cho ta biết công suất tiêu thụ điện của bóng đèn là 75W khi nó được sử dụng với những hiệu điện thế đúng bằng 220V.
b – Sai: Khi bóng đèn hoạt động bình thường thì cường độ dòng điện chạy qua bóng đèn là:
c – Đúng: Điện trở của bóng đèn là: R = U : I = 220 : 0,34 = 647Ω.
d – Đúng: Khi sử dụng bóng đèn với hiệu điện thế 220V trong 10 phút thì bóng đèn tiêu thụ một năng lượng điện là W = UIt = .t = 75.10.60 = 45000J
Quảng cáo
Bạn cần hỏi gì?
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
4156
-
2322
-
Hỏi từ APP VIETJACK2287
-
Đã trả lời bởi chuyên gia
1877
