Một dây dẫn dài 120m được dùng để quấn thành một cuộn dây. Khi đặt hiệu điện thế 30V vào hai đầu cuộn dây này thì cường độ dòng điện chạy qua nó là 125mA. Tính điện trở trên mỗi mét của cuộn dây.
Quảng cáo
1 câu trả lời 1
Đáp án đúng là: 2Ω
Giải thích:
Đổi 125 mA = 0,125A
Điện trở của cuộn dây là: R = U : I = 30 : 0,125 = 240Ω.
Điện trở trên mỗi mét của cuộn dây là: 240 : 120 = 2Ω.
Quảng cáo
Bạn cần hỏi gì?
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
4156
-
2322
-
Hỏi từ APP VIETJACK2287
-
Đã trả lời bởi chuyên gia
1877
Gửi báo cáo thành công!
